Scientific name: Heritiera fomes Buch.-Ham.

Family: Sterculiaceae

Synonym: Heritiera minor (Gaertn.) Roxb.

Bengali/Vernacular name: Sundori.

English name: Sunder.

Description of the plant: A medium-sized mangrove tree, 15-18 m tall, branches covered with shining golden-brown scales. Leaves simple, 10-16 cm long, alterrnate, elliptic-lanceolate, base rounded, apex acute, glabrous above, adpressed scaly beneath. Flowers small, unisexual, in axillary panicles. Fruit a cluster of woody, indehiscent, keeled, or winged ripe carpel.

Heritiera fomes

Plant parts used: Bark.

Ethnomedicinal uses: The bark is used in relief of pain and control diabetes.

The bark of the plant is used for the treatment of gastrointestinal disease including diarrhoea, dysentery, and stomachache.

Paste prepared from the bark of the plant is applied on affected part of the body to treat eczema, abscesses, boils, and scabies. 

The plant is used in jaundice and hepatitis.

Distribution: It is found in the forests of the Sundarban, Chakaria Sundarbans, and other coastal areas.

Is this plant misidentified? If yes, please tell us….

9 COMMENTS

  1. เกมสล็อตออนไลน์เว็บไซต์ตรง ไม่ผ่านเอเย่นต์ GODBET789 เว็บตรงสล็อต ไม่มีอันตรายมั่นคง 100% เว็บตรงสล็อต เปิดให้บริการทุกคนที่สนใจร่วมบันเทิงใจกับเกม สล็อตออนไลน์ เว็บตรง
    หรือ slot online ที่ผู้เล่นสามารถเล่นได้กับทางค่ายเกมโดยตรง ไม่ผ่านเอเย่นต์หรือตัวกลางอะไรก็ตามซึ่งสามารถเล่นได้บนมือถือ
    เล่นได้ทุกที่ที่ต้องการจากที่อยากได้ สล็อตเว็บตรงไม่ผ่านเอเย่นต์ เป็นเกมสล็อตที่มีแจ็คพอตแตกง่าย แตกหนัก และด้วยเว็บไซต์ของพวกเรา GODBET789 ที่มีระบบระเบียบบริการที่ทันสมัย
    จะเพิ่มความสะดวกสบายให้กับคุณ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของการฝากถอนไม่มีขั้นต่ำด้วยระบบออโต้ที่มีความรวดเร็ว หรือการลงทะเบียนเป็นสมาชิกฟรีแบบไม่เสียค่าบริการ สำหรับมือใหม่ก็สามารถทดลองเล่นได้ฟรี ร่วมบันเทิงใจรวมทั้งคว้าเงินรางวัลกับเกมสล็อตออนไลน์ได้ทุกเมื่อ ลงเดิมพันเริ่มเพียง 1 บาทแค่นั้น GODBET789.COM ได้เก็บรวบรวมค่ายเกมสล็อตเว็บตรงลิขสิทธิ์แท้ทั้งสิ้น 29 ค่าย
    มาไว้ภายในเว็บไซต์เดียว รวมเกมทั้งหมดแล้วมีมากกว่า 1,
    000 เกม พวกเราได้คัดสรรค์เกมสล็อตยอดนิยม เกมที่มีกราฟฟิกภาพงามๆให้ท่านได้เล่นกันแบบไร้ขีดจำกัด เล่นได้ไม่น่าเบื่อด้วยต้นแบบการเล่นที่นานัปการ มีอีกทั้ง Freegame,
    Freespins หรือฟีพบร์ตัวช่วยต่างๆที่จะทำให้ท่านรับรางวัลโบนัสได้ง่ายมากยิ่งขึ้น ซึ่งก็ขึ้นกับฟังก์ชั่นของแต่ละเกมนั้นๆเดิมพันเบท(BET)ได้อย่างอิสระตั้งแต่หลักหน่วย สามารถลุ้นรับรางวัลสูงสุดได้ทุกเกมส์ slotเว็บไซต์ตรงไม่ผ่านเอเย่นต์ ฝากถอนไม่มีอย่างต่ำ
    เริ่มต้น 1 บาทเท่านั้น slotเว็บไซต์ตรง
    ของทางเว็บ GODBET789.COM มีระบบฝากถอนไม่อย่างน้อย ที่คุณสามารถทำฝากถอนเริ่มต้นที่ 1 บาทเท่านั้น ซึ่งจะไม่เสียค่าธรรมเนียมแม้กระทั้งบาทเดียว สามารถทำรายการได้ตลอดทั้งวันตลอดทั้งคืนผ่านระบบออโต้ สำหรับกรรมวิธีการฝากถอนเครดิตของ เกมสล็อตเว็บตรงไม่ผ่านเอเย่นต์ไม่มีขั้นต่ำ นั้นคุณสามารถทำรายการได้อย่างง่ายดายไม่มีความจำเป็นที่ต้องส่งสลิปให้แอดไม่น ไม่ต้องโอนเงินเป็นปริมาณเศษ อยากจะฝากหรือถอนเท่าไหร่ก็ได้
    เพียงแต่ระบุตัวเลขที่อยากเพียงแค่นั้น เว็บตรงสล็อต เปิดทางทางการทำธุรกรรมหลายวิถีทาง ทั้งยังแบบบัญชีธนาคารและไม่มีบัญชีธนาคารอย่างทรูวอเลท เพิ่มความสะดวกสบาย รวมทั้งลดขั้นตอนการปฏิบัติงาน เพื่อความรวดเร็วสำหรับการฝากถอน slotเว็บตรง เป็นอย่างไร สล็อตออนไลน์เว็บไซต์ตรงหมายถึงสล็อตที่ผู้เล่นสามารถเล่นได้กับทางบริษัทผู้ผลิตเกมส์หรือค่ายให้บริการโดยตรง ซึ่งจะไม่ผ่านเอเย่นต์หรือตัวกลางใดๆก็ตามgameslotเว็บตรงจะมีอัตราการแตกที่ง่าย มีรางวัลแจ็คพอตหนักอยู่ทุกตัวเกมส์ ด้วยอัลกอริทึมการชำระเงินรางวัลแบบสุ่ม ทำให้มีความเที่ยงธรรมต่อผู้เล่น สามารถเล่นได้เงินจริง รวมทั้งยังมีระบบการฝากถอนออโต้ไม่มีขั้นต่ำ ที่มีความปลอดภัยสูง มีเทคโนโลยีเข้ารหัสความปลอดภัย คุ้มครองป้องกันข้อมูลส่วนตัวของผู้เล่น เว็บไซต์ตรงslot online รวมgameslotทุกค่ายเอาไว้ภายในเว็บเดียว
    slot onlineเว็บไซต์ใหญ่ที่ได้รวบรวมเกมสล็อตทุกค่ายจากทั่วทุกมุมโลกมาให้ท่านได้เล่น เว็บสล็อตรวมทุกค่ายมากกว่า 29 ค่ายเกมส์ ซึ่งไม่ว่าจะเป็น slotpg เว็บตรง, BETFLIX เว็บตรง, SLOTXO เว็บตรง, AMBBET เว็บตรง, Joker
    slot เว็บไซต์ตรง, Superslot เว็บตรง, ASKMEBET เว็บไซต์ตรง, JILISLOT เว็บตรง รวมทั้งค่ายฯลฯ รวมแล้วมีเกมให้ทุกคนได้เล่นมากยิ่งกว่า 1,000 เกมส์
    รวมทั้งทาง เว็บไซต์ตรงสล็อต ได้มีการอัพเดทเกมสล็อตมาใหม่ในทุกๆเดือน คุณจะได้พบกับความแปลกใหม่สำหรับการเล่นตลอดทุกๆวัน
    ไม่น่าเบื่อ เเลือกเล่นเกมแบบไม่ซ้ำซ้ำซาก และไม่ต้องห่วงเรื่องของความปลอดภัย เกมส์ทุกเกมส์ของเราส่งมาจากค่ายเกมโดยตรง
    ไม่ผ่านเอเย่นต์อย่างไม่ต้องสงสัย จุดเด่น
    – ข้อเสีย ของ เว็บตรงไม่ผ่านเอเย่นต์
    สำหรับทุกคนที่สนใจเข้าร่วมบันเทิงใจกับ
    เว็บตรงไม่ผ่านเอเย่นต์ ขอให้คุณได้ลองพินิจพิเคราะห์ข้อดีและข้อเสียกันก่อน เพื่อคุณได้วางแผนและเตรียมตัวเตรียมใจกับการพนันต่างๆไว้ล่วงหน้า

    Also visit my webpage – เว็บตรงslot

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here